เว็บบอร์ด สุข โข ไท - แผ่นดินสุข แผ่นดินทอง // ท่องเที่ยวในจังหวัดสุโขทัย // ข้อมูลต่างๆของจังหวัดสุโขทัย
วันที่ 23 ตุลาคม 2019 เวลา 14:18:31 (ชม./นาที/วินาที) *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: SMF - Just Installed!
  หน้าแรกเว็บไซต์   หน้าแรกเว็บบอร์ด   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

!!! วิธีการตั้งกระทู้,ตอบกระทู้ - วิธีการโพสรูปลงเว็บบอร์ด - วิธีการโพสวีดีโอลงเว็บบอร์ด - กระทู้แนะนำตัว !!!

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: [รีวิว] ร้านหมูกระทะ "สมเดิ้ง" ณ ทุ่งเสลี่ยม  (อ่าน 2087 ครั้ง)
ฅนโต้งเสรียม
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: วันที่ 10 สิงหาคม 2014 เวลา 23:50:35 (ชม./นาที/วินาที) »

สวัสดีครับ พี่น้องชาวแผ่นดินทอง สุโขทัย

วันนี้ผมได้มีโอกาศได้ไปกินหมูกระทะที่นึงมาครับ ในอำเภอทุ่งเสลี่ยม (มีคนพาไปเลี้ยง)  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ร้านอยู่กลางทุ่งนาเลยครับ ได้บรรยากาศมากๆ สำหรับคนชอบความสงบและได้กลิ่นไอของผืนดินกลางทุ่งนา

ร้านหมูกระทะร้านนี้ชื่อว่าร้าน "สมเดิ้ง หมูกระทะ" เรื่องชื่อและที่มานั้นผมก็ลืมถามเจ้าของร้านซะด้วยสิ แต่ที่แน่ๆเจ้าของร้านใจดีมากๆครับ ผมเข้าไปขอถ่ายรูปกับทางเจ้าของร้าน เขาใจดีมากครับ ยอมให้ผมถ่ายภาพและบรรยากาศได้ตามสบาย ชนิดที่ว่าให้ถ่ายได้ทุกซอกทุกมุมกันเลยทีเดียว

หากเพื่อนๆสมาชิกท่านใดที่เสาะหาร้านที่มีบรรยากาศสงบกลางทุ่งนาแบบนี้ผมแนะนำร้านนี้เลยครับ (อาจจะหาร้านยากไปนิดนึง) แต่ก็อย่างว่าแหละครับ ความหิว มันพาเราไปได้ทุกที่หากไปไม่ถูกจริงๆให้จอดถามชาวบ้านแถวนั้นได้ เขาจะสามารถบอกทางได้อย่างละเอียดยิบเลยครับ ไว้วันหลังผมจะทำแผนที่มาลงให้นะครับ

อาหาสดที่นี่สดจริงๆครับ เพราะมีมาใหม่ทุกๆวัน แถมลูกค้านี่เต็มทุกวันครับ แต่ไม่ต้องกลัวว่ามาแล้วจะไม่มีที่ให้นั่นนะครับ ร้านนี้มีบริการโต๊ะเสริมครับ แต่ถ้าจะมาช่วงห้าโมงหกโมงนี่ได้ที่นั่งที่ได้บรรยากาศจริงๆครับ กินหมูกระทะไปพร้อมฟังเสียงกบเสียงเขียดร้องระงมกลมกล่อมดีครับ

และที่สำคัญ อิ่มละไม่แพงครับ "อิ่นละ 99 ต่อคน"

อ่ะ ว่าไปแล้วก็ไปชมรูปภาพพร้อมคำบรรยายกันเลยดีกว่าครับ   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ภาพบรรยากาศด้านหน้าร้านครับ (ดูจากจำนวนลูกค้านี่รับประกันความอร่อยครับ)

ภาพนี้ไม่ชัดต้องขออภัยครับ เนื่องจากไม่ใช่กล้องโปร

จัดป้ายร้านได้สวยงามมากครับ ไว้เป็นมุมถ่ายรูปสำหรับลูกค้าเลยทีเดียว

มีนี่นั่งที่ได้บรรยากาศมากครับ เป็นกระต๊อบหลังเล็กๆ ซุ้มนี้นั่งได้ประมา 6-8 คน

ที่สำหรับกลุ่มใหญ่ก็มีนะครับ อยู่กลางร้านกันเลย

ห้องน้ำทำได้สวยมากครับ

เค้าเตอร์อาหารจัดอย่างเป็นระเบียบเรียบร้อย

ท่านใดที่ต้องการจะมา สามารถโทรเช็คโต๊ะ จองโต๊ะได้เลยนะครับ โทรไปตามเบอร์โทรศัพท์ในรูป (เจ้าของร้านคุยสนุกมากครับ แถมใจดีด้วย)

อาหารสดมีเยอะมากๆครับ เลือกตักเลือกกินกันได้เลย ผมรับปรักันความสดครับ

น้ำจิ้มมีให้เลือกกันทุกสูตรครับ ไม่ว่าจะเป็ยซีฟูด กวางตุ้ง หวาน เผ็ด ครบสูตรจริงๆครับ และเข้มข้นมาก

ด้านหลังร้านมีโต๊ะนั่งเป็นซุ้มกระต๊อปสำหรับกลุ่มที่ชอบความเป็นสันโดษและได้บรรยากาศ

รอบข้างรายล้อมไปด้วยทุ่งนาที่ให้บรรยากาศลูกทุ่งๆ มากๆครับ

หมูกระทะก็อร่อย + น้ำจิ้มรสเด็ดยิ่งแซบอีหลีครับ ทั้ง ย่าง ต้ม รมควัญ อร่อยสุดยอดจริงๆครับ

อาหารสดก็มีให้เลือกสรรค์กันอย่างมากมาย ชนิดที่ว่ากินกันจนอิ่มแปร่กันเลยทีเดียวละครับ

ก็จบกันไปละครับสำหรับรีวิวร้านหมู้กระทะ "สมเดิ้ง" กันในครั้งนี้ ครั้งนี้พอผมกลับมาถึงบ้านก็นึงเสียดายครับ เสียดายลืมชิมของหวาน 555+ ไว้โอกาศหน้าละกันครับ ไว้โอกาศหน้าจะขอไปฝากท้องกันอีกซักครับ กับร้านหมูกระทะ "สมเดิ้ง"

การรีวิวในครั้งนี้ผมถ่ายปุ๊บพอกลับมาถึงบ้านก็เขียนรีวิวกับแบบสดๆเลยทีเดียว หากผิดพลาดตรงไหนต้องขออภัยกันด้วยนะครับ

สำหรับคราวหน้าผมจะไปรีวิวอาหารกันที่ไหนอีกต้องรอติดตามชมครับ สำหรับรีวิวนี้ต้องขอขอบคุณทุกๆท่านนะครับที่เข้ามาอ่านกัน

ยังไงแล้วครั้งนี้ผมต้องขอลากันไปก่อนนะครับ  สวัสดีครับ พี่น้องชาว "สุโขทัย"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 สิงหาคม 2014 เวลา 00:26:10 (ชม./นาที/วินาที) โดย ฅนโต้งเสรียม » บันทึกการเข้า
หน้า: [1]
  พิมพ์